The Elim Oasis: Nguvu ya Vijana: Jinsi Unavyokuwa Ukitoa Maisha Tayari Katika Uchumi wa Kenya
Blogu 02/09/2026

The Elim Oasis: Nguvu ya Vijana: Jinsi Unavyokuwa Ukitoa Maisha Tayari Katika Uchumi wa Kenya

Habari tena, mpendwa wangu, tuanze na nambari: sabini na tano asilimia. Hiyo ni takriban kiasi gani cha idadi ya watu wa Kenya walio chini ya miaka 35, ambayo ina maana kwamba iwe vichwa vya habari vinazungumzia "vijana" au "uchumi," kwa kiasi kikubwa wanazungumzia watu hao waleule. Vijana.

The Elim Oasis 9: Nguvu ya Vijana: Jinsi Unavyokuwa Ukitoa Maisha Tayari Katika Uchumi wa Kenya
Blogu 02/09/2026

The Elim Oasis 9: Nguvu ya Vijana: Jinsi Unavyokuwa Ukitoa Maisha Tayari Katika Uchumi wa Kenya

Habari tena, mpendwa wangu, tuanze na nambari: sabini na tano asilimia. Hiyo ni takriban kiasi gani cha idadi ya watu wa Kenya walio chini ya miaka 35, ambayo ina maana kwamba iwe vichwa vya habari vinazungumzia "vijana" au "uchumi," kwa kiasi kikubwa wanazungumzia watu hao waleule. Vijana.

Elim Oasis 7: Kuweka Bajeti, Mikopo na Uwekezaji: Zana za Msingi kutoka kwa 'Mshauri Wako wa Kifedha'
Blogu 26/08/2026

Elim Oasis 7: Kuweka Bajeti, Mikopo na Uwekezaji: Zana za Msingi kutoka kwa 'Mshauri Wako wa Kifedha'

Habari tena, mpendwa wangu, tumetumia wiki kadhaa pamoja tukichambua hati za mishahara, tukijadili mambo yanayohusu kodi ya mapato (PAYE), na kuweka mikakati ya kifedha. Leo, nataka kupunguza mwendo na kukupa zana halisi: misingi ya kuweka bajeti, kukopa, na kuwekeza. Hii itabadilisha mtazamo wako kutoka "Natumai mambo yataenda sawa" hadi "Najua mambo yataenda sawa."

Elim Oasis 6: Sakata la PAYE: Jinsi Vita vya Kenya Kuhusu Pesa Yako Ilivyoendelea
Blogu 19/08/2026

Elim Oasis 6: Sakata la PAYE: Jinsi Vita vya Kenya Kuhusu Pesa Yako Ilivyoendelea

Kama umekuwa ukifuatilia kwa undani mapambano yetu ya kupunguza kodi ya wafanyakazi, chukua kinywaji chako unachopenda, kwa sababu mapambano ya kisheria kuhusu malipo yako ya nyumbani yamefikia sura muhimu!

Elim Oasis 5: Mjadala Mkubwa Kuhusu Kodi ya Mapato (PAYE): Serikali Yatoa Naafasi ya Kodi, Lakini KBA Yasema "Haikutoshi"
Blogu 12/08/2026

Elim Oasis 5: Mjadala Mkubwa Kuhusu Kodi ya Mapato (PAYE): Serikali Yatoa Naafasi ya Kodi, Lakini KBA Yasema "Haikutoshi"

Kufuatia wito wa hivi karibuni kutoka kwa Chama cha Benki nchini Kenya (KBA) wa kufanyiwa marekebisho kwa kodi ya mapato ya watu binafsi, Waziri wa Hazina John Mbadi amewasilisha pendekezo mbadala: kuondoa kabisa kodi ya mapato (PAYE) kwa watu binafsi wanaopata mapato ya KES 30,000 na chini ya hapo. Hatua hii itawaondolea mzigo wa kodi ya mapato wafanyakazi zaidi ya milioni 1.5 nchini Kenya.

Elim Oasis 4: Masuala ya Kifedha
Blogu 05/08/2026

Elim Oasis 4: Masuala ya Kifedha

Hali ya kupokea hati ya malipo ya mshahara kila mwezi imekuwa chanzo cha wasiwasi unaoongezeka miongoni mwa wafanyakazi wengi nchini Kenya. Kutokana na mchanganyiko wa Ushuru wa Nyumba wa 1.5%, makato ya 2.75% kwa ajili ya Mfuko wa Bima ya Afya ya Jamii (SHIF), na viwango vya Kodi ya Mapato (PAYE) vinavyofikia hadi 35%, kipato halisi kinachobaki mikononi mwa mfanyakazi kinaendelea kupungua. Kwa uhalisia, uwezo wa wafanyakazi kununua bidhaa na huduma umepungua kwa zaidi ya 10% katika miaka ya hivi karibuni, huku kasi ya mfumuko wa bei ikiwa kubwa kuliko ongezeko la mshahara halisi.

Elim Oasis 3: Uelewa wa Kifedha
Blogu 29/07/2026

Elim Oasis 3: Uelewa wa Kifedha

Tuwe waaminifu kabisa kwa sekunde moja. Je, umewahi kuangalia akaunti yako ya benki tarehe 15 ya mwezi, kufuta macho yako, na kujiuliza ikiwa pesa zako zimepotea kwa ghafla?

Elim Oasis 2: Kutambua Upekee: Kutana na Afisa Mkuu wa Kuhimiza!
Blogu 22/07/2026

Elim Oasis 2: Kutambua Upekee: Kutana na Afisa Mkuu wa Kuhimiza!

Ikiwa umewahi kuingia kwenye ukumbi wetu na kujiuliza ni nani anayeendelea kuongeza nguvu, kuona ndoto kwa uwazi, na kufungua milango, ni wakati wa kukutana na mtu aliye kwenye kiti cha uongozi.

Elim Oasis 1: Karibu kwenye Oasis ya Elim!
Blogu 15/07/2026

Elim Oasis 1: Karibu kwenye Oasis ya Elim!

Karibu kwenye chapisho la kwanza kabisa la The Elim Oasis! Chukua kinywaji chako unachokipenda, jipangie vizuri, na wacha tuzungumze kidogo kwa moyo mmoja kuhusu kitu tunachokitumia kila siku lakini mara chache tunapozungumzia bila kupata kichefuchefu kidogo: Pesa.

Not sure which loan is right for you?

Our team can help you choose the right financing solution for your business, contract or institutional project.

Talk to us
Branch Locator Open a Digital Account Contact Us (WhatsApp) Agents Locator